
   

UTANGULIZI 
 

    Bodi ya Huduma za Maktaba Zanzibar 

inaendesha dhamira thabiti ya kukuza 

ustawi wa kielimu kwa vijana na watoto 

kupitia maeneo maalumu yaliyoundwa 

kwaajili yao.  
 

     Kupitia Kona ya Vijana na Kona ya 

Watoto, maktaba inatoa mazingira bora 

ya kusoma, kujifunza na kucheza, 

pamoja na shughuli mbalimbali za 

kiubunifu kama masomo ya nyumbani, 

vilabu vya coding, na warsha za sanaa.  
 

Lengo kuu ni kukuza kizazi chenye 

maarifa, kinachofikiri kikabambe na 

chenye maadili bora, huku 

kikiwaongezea ujuzi wa kisasa na 

kuchangia ustawi wa jamii kwa ujumla. 

MALENGO YA  

KONA YA WATOTO 
❖ Kukuza tabia ya usomaji vitabu kwa 

watoto. 

❖ Kutoa elimu kwa njia ya michezo na 

burudani. 

❖ Kusaidia watoto kukuza maarifa, ubunifu 

na mawasiliano. 

❖ Kuwahamasisha watoto kujenga 

utamaduni wa kuzitumia Maktaba 

mapema. 
 

HUDUMA ZINAZOTOLEWA 
❖ Kusoma Vitabu vya Watoto (Hadithi, 

Mashairi, Vituko) 

❖ Michezo ya kielimu (Puzzles, Kadi za 

maneno, Michezo ya Kubahatisha) 

❖ Vipindi vya kusimulia hadithi 

❖ Mafunzo ya kazi za mikono, uchoraji, 

kuandika na uigizaji 

❖ Ziara katika maeneo mbalimbali kupata 

elimu na uzoefu 

SHUGHLI ZA KONA YA WATOTO 
 

Shughuli za Kona ya Watoto 

zilitekelezwa kwa kufuata ratiba maalum 

iliyowahusisha watoto kwa kiwango cha 

juu. Zifuatazo ni shughuli kuu zilizofanyika: 
 

❖ Usomaji wa Hadithi 

❖ Michezo ya Kielimu 

❖ Uchoraji na Ufundi Mikono 

❖ Midahalo na Kusoma kwa Pamoja  

❖ Maonyesho ya Filamu za Kielimu  

RATIBA YA PROGRAMU YA 
WATOTO 
 

WIKI YA KWANZA YA MWEZI: 

Programu: Usomaji wa Vitabu 
 

WIKI YA PILI YA MWEZI: 

Programu: Afya, Usafi na Elimu ya Usalama 

barabarani 
 

WIKI YA TATU YA MWEZI: 

Programu: Kazi za mikono na Ufundi 
 

WIKI YA NNE YA MWEZI: 

Programu: Michezo na Mazoezi 
 

N.B:  

Programu zote hizi zinafanyika siku ya Ijumaa 

kuanzia  saa 8:30 Mchana mpaka Saa 11:00 

Jioni 

 

 

 

 

YANAYO HUSU  
KONA YA WATOTO 



  

 

MATAWI TULIO NAYO YA KONA 

YA VIJANA 
Programu ya Kona ya Vijana katika Bodi 

ya Huduma za Maktaba Zanzibar 

imegawanyika katika tawi tano lenye 

lengo la kuwasaidia Vijana Zanzibar. 
 

Tawi la Jamii 

Eneo hili limejikita kukuza ushirikishwaji na 

mshikamano wa jamii. Hapa, utapata 

programu na rasilimali kwa watu wa umri 

wote, zikiwemo hafla za kitamaduni, 

mikutano ya jamii, warsha, na fursa za 

kujitolea. 
 

Tawi la Lugha 

Iwe unavutiwa na kujifunza lugha mpya, 

kuboresha uwezo wako wa lugha, au 

kuchunguza tamaduni mbalimbali, tawi hili 

linatoa madarasa, vikundi vya 

mazungumzo, na mkusanyiko mkubwa wa 

rasilimali za lugha. 

 

Tawi la Vijana 

Tawi hili linatoa programu  

na shughuli mbalimbali, kuanzia vilabu  

vya usomaji na usaidizi wa kazi za nyumbani  

hadi warsha za kiteknolojia na sanaa za ubunifu. Ni 

mazingira salama na yenye kujutia ambayo vijana 

wanaweza kujifunza, kugundua na kuungana na 

wenzao. 
 

Tawi la Wasichana 

Huu ni ukumbi maalum unaowalenga 

kuwawezesha wasichana vijana kupitia elimu na 

ubunifu.  
 

Tawi la Ufundishaji 

Tawi hili limeundwa ili kuwaunga mkono 

wataalumu wa ualimu, linatoa rasilimali nyingi za 

kielimu, warsha za ukuzaji wa kitaaluma, na 

maeneo ya kushirikiana. Iwe wewe ni mwalimu 

mwenzo au umeanza tu, utapata zana muhimu na 

usaidizi wa kuboresha ufundishaji wako. 
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