
   

 

UWANACHAMA WA TAASISI 

Bodi ya Huduma za maktaba katika 

kutanua  huduma zake imeanzisha 

uwanachama wa taasisi. Uanachama huu 

ni Maalum kwa skuli,vyuo na taasisi zingine 

zenye Maktaba. Taasisi itakayokuwa ni 

mwanachama wa Maktaba atanufaika 

na mambo mbalimbali muhimu 

yahusuyo Maktaba. 
 

VIFURUSHI VYA UWANACHAMA WA 

TAASISI 

Uwanachama huo umegawika katika 

vifurushi vifuatavyo:- 

1) Kifurushi cha Fedha (Silver) 

Ada ya kifurushi hiki ni Laki moja 

(Tsh100,000/=) 
 

2) Kifurushi cha Dhababu (Gold) 

Ada ya kifurushi hiki ni Laki mbili 

(Tsh200,000/=) 
 

 

 

3) Kifurushi cha Almasi (Diamond) 

Ada ya kifurushi hiki ni Laki tatu 

(Tsh300,000/=) 

 

UWANACHAMA WA KIGENI 

(FOREIGNER) 

Bodi ya huduma za maktaba pia 

inasajili wanachama kutoka nchi 

nyengine kama wanachama wa 

kigeni, 
  

Wanachama hawa wanalazimika 

kulipia Elfu Thelathini (Tsh 30,000/=), hii 

itakuwa enderevu kwa kila mwaka 
 

MAWASILIANO: 

 

KWA USIMAMIZI WA  

MAKTABA ZA SKULI,  

VYUO, TAASISI NA 

MASHIRIKA  

ZANZIBAR. 

+255 776 792 299 

www.zls.go.tz 

Maisara - Zanzibar 

@maktaba_zanzibar 



   

 

Bodi ya Huduma za Maktaba 

Zanzibar ni taasisi iliyo undwa kwa 

mujibu wa Sheria nambari 7 ya 

mwaka 1993 na kupewa mamlaka 

ya kusimamia maktaba zote zilizipo 

unguja na pemba (Zanzibar).  
 

BOHUMAZA imeanzisha 

kazidata (database) kwa ajili ya 

kusajili maktaba zote zilizopo 

visiwani Zanzibar. Hivyo, kila  

maktaba inatakiwa kusajiliwa na 

kupata namba ya usajili 

itakayowezesha kuingizwa katika 

kanzidata. Kwa sasa 

usajili huu ni bure. 
 

Aidha, Bodi ya Huduma za 

Maktaba Zanzibar, inatoa usajili wa 

uwanachama wa maktaba na ISBN 

& ISSN kwa waandishi na watunzi 

wa vitabu Zanzibar. 

UTANGULIZI 

AINA ZA UWANACHAMA 
 

Bodi ya huduma za maktaba Zanzibar 

ina jukumu la kuwasaidia, 

kuwasimamia na kuwaboresha 

kitaalamu wanachama 

wanaosajiliwa, ambao ni:  

1. Uwanachama wa Mtu Binafsi 

2. Uwanachama wa Taasisi 

3. Uwanachama wa Kigeni (Foreigner) 
 

 

 

UWANACHAMA WA MTU BINAFSI 
 

Ni aina ya wanachama ambao 

Umegawika kulingana na nafasi zao, 

kielimu na kijamii. 

 

A. Mwanafunzi wa skuli (Kg – STD 7) 

Hawa ni wanachama walio na elimu 

kuanzia KG hadi Darasa la Saba.  
 

Mwanachama huyu atalipia Tsh 1,000/= 

kama ada ya usajili na uwanachama 

kwa mwaka, na mwaka unaofuata 

atalazimika kulipia Tsh 500/= kama ada 

ya uwanachama. 
  

 

 

 

 

B. Mwanafunzi wa Sekondari (form 1- 6) 

Mwanachama huyu atalipia  

Tsh 5,000/= kama ada ya usajili na 

uwanachama kwa mwaka, na mwaka 

unaofuata atalazimika kulipia  

Tsh 2,500/= kama ada ya 

uwanachama.  

  
 

 

C. Mwanachuo na Mwananchi (Yeyote) 

Hawa ni wanachama walio na elimu ya 

Chuo (Wanavyuo) na Mwananchi 

yeyote.  
 

Mwanachama huyu atalipia Tsh 15,000/= 

kama ada ya usajili na uwanachama 

kwa mwaka, na mwaka unaofuata 

atalazimika kulipia Tsh 7,500/= kama ada 

ya uwanachama. 

 

 

Tunapoelekea 


